വിസ വേണ്ട, ഇന്ത്യൻ യാത്രികർക്ക് ഇപ്പോൾ ഈ രാജ്യങ്ങളിൽ ചുറ്റിക്കറങ്ങാം!

ലോകത്തെ ചുറ്റിക്കറങ്ങുകയും പുതിയ ലക്ഷ്യസ്ഥാനങ്ങൾ പര്യവേക്ഷണം ചെയ്യുകയും ചെയ്യുക എന്നത് പലരും പങ്കിടുന്ന ഒരു സ്വപ്‍നമാണ്. ഇന്ത്യൻ പാസ്‌പോർട്ട് ഉടമകൾക്ക്, ഈ സ്വപ്‍നം മുമ്പത്തേക്കാൾ എളുപ്പത്തിൽ സാക്ഷാത്കരിക്കാൻ ഇപ്പോൾ സാധിക്കും. ഇന്ത്യയുടെ ആഗോള സ്വാധീനം വിസ അപേക്ഷകളുടെ ബുദ്ധിമുട്ടില്ലാതെ ഇന്ത്യൻ യാത്രക്കാരെ സ്വാഗതം ചെയ്യുന്ന വിസ രഹിത രാജ്യങ്ങളുടെ ഒരു നിരയിലേക്ക് വാതിലുകൾ തുറന്നിരിക്കുന്നു.

ഇന്ത്യൻ പാസ്‌പോർട്ടുകളോടുള്ള ആദരവ് ആഗോളതലത്തിൽ വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. ഇത് ഇന്ത്യൻ പാസ്‌പോർട്ട് ഉടമകൾക്ക് വിസ രഹിത പ്രവേശനം വാഗ്‍ദാനം ചെയ്യുന്നതിലേക്ക് പല രാജ്യങ്ങളെയും നയിക്കുന്നു. അടുത്തിടെ, തായ്‌ലൻഡും ശ്രീലങ്കയും ഇന്ത്യൻ വിനോദസഞ്ചാരികൾക്ക് വിസ രഹിത പ്രവേശന ആനുകൂല്യങ്ങൾ നീട്ടിയിട്ടുണ്ട്. തായ്‌ലൻഡ് ഇപ്പോൾ ഇന്ത്യൻ പാസ്‌പോർട്ട് ഉടമകൾക്ക് രണ്ട് മാസം വരെ വിസയില്ലാതെ പ്രവേശിക്കാൻ അനുവദിക്കുന്നു.

ഒരു വ്യക്തിക്ക് ഒരു നിർദ്ദിഷ്‌ട ആവശ്യത്തിനും കാലയളവിനുമായി ആ രാജ്യത്തിനുള്ളിൽ പ്രവേശിക്കാനോ താമസിക്കാനോ യാത്ര ചെയ്യാനോ അനുമതി നൽകുന്ന ഒരു രാജ്യത്തിൻ്റെ സർക്കാർ നൽകുന്ന ഔദ്യോഗിക രേഖയോ അംഗീകാരമോ ആണ് വിസ. വിസകൾ സാധാരണയായി വിദേശ പൗരന്മാർക്ക് ആവശ്യമാണ്, കൂടാതെ ഇമിഗ്രേഷൻ, സുരക്ഷ, ഇമിഗ്രേഷൻ നിയമങ്ങൾ പാലിക്കൽ എന്നിവ നിയന്ത്രിക്കാനും സഹായിക്കുന്നു.

രസകരമെന്നു പറയട്ടെ, ഇന്ത്യൻ പാസ്‌പോർട്ട് ഉടമകൾക്ക് നിലവിൽ 62 രാജ്യങ്ങളിൽ വിസ-ഓൺ-അറൈവൽ ലഭിക്കുന്നു. ഇതിനർത്ഥം യാത്രയ്‍ക്ക് മുമ്പ് വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കേണ്ടതില്ല എന്നാണ്. യാത്രക്കാർക്ക് രാജ്യത്ത് എത്തുകയും ഇമിഗ്രേഷൻ ഓഫീസറിൽ നിന്ന് പ്രവേശന അനുമതി നേടുകയും ചെയ്യാം. അതിമനോഹരമായ ബീച്ചുകൾ മുതൽ തിരക്കേറിയ നഗരങ്ങൾ വരെ, ഈ രാജ്യങ്ങൾ കണ്ടെത്താനായി കാത്തിരിക്കുന്ന നിരവധി അനുഭവങ്ങൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. ഇന്ത്യൻ പാസ്‌പോർട്ട് ഉടമകൾക്കുള്ള ചില വിസ രഹിത ലക്ഷ്യസ്ഥാനങ്ങൾ ഇതാ.

തായ്‍ലൻഡ്
ഇന്ത്യൻ പാസ്‌പോർട്ട് ഉടമകൾക്ക് തായ്‌ലൻഡ് രണ്ട് മാസത്തെ വിസ രഹിത പ്രവേശനം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. പല ഇന്ത്യക്കാരുടെയും പ്രിയപ്പെട്ട യാത്രാ കേന്ദ്രമാണിത്.

ഭൂട്ടാൻ
ഇന്ത്യൻ പൗരന്മാർക്ക് 14 ദിവസം വരെ വിസയില്ലാതെ ഭൂട്ടാനിലൂടെ യാത്ര ചെയ്യാം. മഞ്ഞുമൂടിയ കൊടുമുടികൾക്കും ആശ്രമങ്ങൾക്കും ആത്മീയ സംസ്കാരത്തിനും പേരുകേട്ട ഭൂട്ടാൻ ഒരു ഹിമാലയൻ രത്നമാണ്.

നേപ്പാൾ
ഇന്ത്യൻ പാസ്‌പോർട്ട് ഉടമകൾക്ക് വിസയില്ലാതെ യാത്ര ചെയ്യാൻ നേപ്പാൾ അനുമതി നൽകിയിട്ടുണ്ട്. ഈ രാജ്യം സാഹസിക വിനോദങ്ങൾക്കും പ്രകൃതി സ്നേഹികൾക്കും അനുയോജ്യമാണ്. കൂടാതെ എവറസ്റ്റ് കൊടുമുടിയുടെ ആസ്ഥാനവുമാണ്.

മൗറീഷ്യസ്
ഇന്ത്യൻ പാസ്‌പോർട്ട് ഉടമകൾക്ക് വിസയില്ലാതെ 90 ദിവസം വരെ മൗറീഷ്യസിൽ തങ്ങാം. ഈ ദ്വീപ് രാഷ്ട്രം ബീച്ചുകൾ, തെളിഞ്ഞ ജലം, പവിഴപ്പുറ്റുകൾ എന്നിവയ്ക്ക് പേരുകേട്ടതാണ്.

കെനിയ
2024 ജനുവരി 1 മുതൽ, കെനിയ ഇന്ത്യൻ പാസ്‌പോർട്ട് ഉടമകൾക്ക് 90 ദിവസം വരെ വിസയില്ലാതെ യാത്ര ചെയ്യാൻ അനുവദിക്കുന്നു. കെനിയയിൽ 50-ലധികം ദേശീയ പാർക്കുകൾ ഉണ്ട്.

മലേഷ്യ
മികച്ച ഭക്ഷണത്തിനും ചരിത്രപരമായ അന്തരീക്ഷത്തിനും മനോഹരമായ ബീച്ചുകൾക്കും പേരുകേട്ട മലേഷ്യയിൽ ഇന്ത്യക്കാർക്ക് 30 ദിവസത്തെ വിസ രഹിത താമസം ആസ്വദിക്കാം.

ഖത്തർ
ഇന്ത്യൻ പാസ്‌പോർട്ട് ഉടമകൾക്ക് 30 ദിവസം വരെ വിസയില്ലാതെ ഖത്തറിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യാം. പേർഷ്യൻ ഗൾഫിനോട് ചേർന്ന് സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന ഒരു മിഡിൽ ഈസ്റ്റേൺ രാജ്യമാണ് ഖത്തർ.

സീഷെൽസ്
ഇന്ത്യൻ പാസ്‌പോർട്ട് ഉടമകൾക്ക് 30 ദിവസം വരെ സീഷെൽസിലേക്ക് വിസ രഹിത പ്രവേശനം ആസ്വദിക്കാം. അതിശയകരമായ ജലം, പവിഴപ്പുറ്റുകൾ, കടലാമകൾ എന്നിവയ്ക്ക് പേരുകേട്ടതാണ് ഈ രാജ്യം.

ഡൊമിനിക്ക
നേച്ചർ ഐലൻഡ് എന്നും അറിയപ്പെടുന്ന പർവതപ്രദേശമായ കരീബിയൻ ദ്വീപായ ഡൊമിനിക്കയിൽ ഇന്ത്യൻ പാസ്‌പോർട്ട് ഉടമകൾക്ക് ആറുമാസം വരെ വിസ ആവശ്യമില്ല.

നിപ വന്നത് കൂട്ടുകാര്‍ക്കൊപ്പം ടൂറ് പോയപ്പോള്‍ കഴിച്ച അമ്പഴങ്ങയിൽ നിന്നോ? കേരളത്തിൽ അഞ്ചാം വട്ടവും നിപ ബാധ

തിരുവനന്തപുരം : സംസ്ഥാനത്ത് അഞ്ചാം വട്ടവും നിപ വൈറസ് സ്ഥിരീകരിച്ച സാഹചര്യത്തിൽ ജാഗ്രത. ഇത്തവണ മലപ്പുറം

കനത്ത മഴയ്ക്കും കാറ്റിനും സാധ്യത ;കേരള, കര്‍ണാടക, ലക്ഷദ്വീപ് തീരങ്ങളില്‍ മത്സ്യബന്ധനത്തിന് വിലക്ക്

തിരുവനന്തപുരം: കനത്ത കാറ്റിനും മഴയ്ക്കും സാധ്യതയുള്ളതിനാല്‍ മത്സ്യത്തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് ജാഗ്രതാ മുന്നറിയിപ്പുമായി കേന്ദ്ര കാലാവസ്ഥാ വകുപ്പ്. കേരള

ടെക്‌നീഷ്യന്‍ നിയമനം

കല്‍പ്പറ്റ ബ്ലോക്ക് പഞ്ചായത്തിന് കീഴിലുള്ള വൈത്തിരി താലൂക്ക് ഹെഡ് ക്വാര്‍ട്ടേഴ്‌സ് ആശുപത്രിയില്‍ ദിവസ വേതനാടിസ്ഥാനത്തില്‍ എക്‌സറേ,

ക്വട്ടേഷന്‍ ക്ഷണിച്ചു.

പനമരം ബ്ലോക്ക് പഞ്ചായത്തിലെ സഞ്ചരിക്കുന്ന മൃഗാശുപത്രി പദ്ധതിയിലേക്ക് ആവശ്യമായ ലൈറ്റ് മോട്ടോര്‍ വാഹനം നല്‍കാന്‍ താത്പര്യമുള്ള

WAYANAD EDITOR'S PICK

TOP NEWS

മുകേഷ് അംബാനിയുടെ ഡ്രൈവറിന്റെ ശമ്പളം ഉന്നത ഉദ്യോഗസ്ഥർ സമ്പാദിക്കുന്ന പണത്തിനും മുകളിൽ

2024 ജൂലൈ 17-ലെ കണക്കനുസരിച്ച്, ഏകദേശം 122 ബില്യൺ ഡോളർ ആസ്തിയുള്ള മുകേഷ് അംബാനി ഏഷ്യയിലെ ഏറ്റവും ധനികനായ വ്യക്തിയും ലോകത്തിലെ 11-ാമത്തെ ധനികനുമാണെന്ന് ഫോർബ്സ് റിപ്പോർട്ട്…
General

മുത്തങ്ങ എക്സൈസ് ചെക്ക് പോസ്റ്റിൽ വൻ മയക്കുമരുന്ന് വേട്ട;യുവാവ് അറസ്റ്റിൽ

മുത്തങ്ങ എക്സൈസ് ചെക്ക്പോസ്റ്റിൽ വെച്ച് എക്സൈസ് ഇൻസ്പെക്ടർ നിധിൻ കെവിയും സംഘവും നടത്തിയ വാഹന പരിശോധനയിൽ കെഎസ്ആർടിസി സ്വിഫ്റ്റ് ബസിൽ നിന്നും മാരക മയക്കുമരുന്നായ 160.77 ഗ്രാം…
S.Bathery

നിപ വന്നത് കൂട്ടുകാര്‍ക്കൊപ്പം ടൂറ് പോയപ്പോള്‍ കഴിച്ച അമ്പഴങ്ങയിൽ നിന്നോ? കേരളത്തിൽ അഞ്ചാം വട്ടവും നിപ ബാധ

തിരുവനന്തപുരം : സംസ്ഥാനത്ത് അഞ്ചാം വട്ടവും നിപ വൈറസ് സ്ഥിരീകരിച്ച സാഹചര്യത്തിൽ ജാഗ്രത. ഇത്തവണ മലപ്പുറം പാണ്ടിക്കാട് സ്വദേശിയായ 14കാരനാണ് നിപ ബാധിച്ച് ഗുരുതരാവസ്ഥയില്‍ ചികിത്സയിൽ കഴിയുന്നത്.…
Kerala

കനത്ത മഴയ്ക്കും കാറ്റിനും സാധ്യത ;കേരള, കര്‍ണാടക, ലക്ഷദ്വീപ് തീരങ്ങളില്‍ മത്സ്യബന്ധനത്തിന് വിലക്ക്

തിരുവനന്തപുരം: കനത്ത കാറ്റിനും മഴയ്ക്കും സാധ്യതയുള്ളതിനാല്‍ മത്സ്യത്തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് ജാഗ്രതാ മുന്നറിയിപ്പുമായി കേന്ദ്ര കാലാവസ്ഥാ വകുപ്പ്. കേരള – കര്‍ണാടക- ലക്ഷദ്വീപ് തീരങ്ങളില്‍ മത്സ്യബന്ധനത്തിന് പോകാന്‍ പാടില്ലെന്ന് കാലാവസ്ഥ…
Kerala

ടെക്‌നീഷ്യന്‍ നിയമനം

കല്‍പ്പറ്റ ബ്ലോക്ക് പഞ്ചായത്തിന് കീഴിലുള്ള വൈത്തിരി താലൂക്ക് ഹെഡ് ക്വാര്‍ട്ടേഴ്‌സ് ആശുപത്രിയില്‍ ദിവസ വേതനാടിസ്ഥാനത്തില്‍ എക്‌സറേ, ഇ.സി.ജി ടെക്‌നീഷ്യനെ നിയമിക്കുന്നു. ജൂലായ് 25 ന് രാവിലെ 10…
Ariyippukal

RECOMMENDED

നിപ വന്നത് കൂട്ടുകാര്‍ക്കൊപ്പം ടൂറ് പോയപ്പോള്‍ കഴിച്ച അമ്പഴങ്ങയിൽ നിന്നോ? കേരളത്തിൽ അഞ്ചാം വട്ടവും നിപ ബാധ

തിരുവനന്തപുരം : സംസ്ഥാനത്ത് അഞ്ചാം വട്ടവും നിപ വൈറസ് സ്ഥിരീകരിച്ച സാഹചര്യത്തിൽ ജാഗ്രത. ഇത്തവണ മലപ്പുറം പാണ്ടിക്കാട് സ്വദേശിയായ 14കാരനാണ് നിപ ബാധിച്ച് ഗുരുതരാവസ്ഥയില്‍ ചികിത്സയിൽ കഴിയുന്നത്. കൂട്ടുകാര്‍ക്കൊപ്പം വിനോദയാത്രയ്ക്ക് പോയപ്പോള്‍ കഴിച്ച അമ്പഴങ്ങയില്‍…

കനത്ത മഴയ്ക്കും കാറ്റിനും സാധ്യത ;കേരള, കര്‍ണാടക, ലക്ഷദ്വീപ് തീരങ്ങളില്‍ മത്സ്യബന്ധനത്തിന് വിലക്ക്

തിരുവനന്തപുരം: കനത്ത കാറ്റിനും മഴയ്ക്കും സാധ്യതയുള്ളതിനാല്‍ മത്സ്യത്തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് ജാഗ്രതാ മുന്നറിയിപ്പുമായി കേന്ദ്ര കാലാവസ്ഥാ വകുപ്പ്. കേരള – കര്‍ണാടക- ലക്ഷദ്വീപ് തീരങ്ങളില്‍ മത്സ്യബന്ധനത്തിന് പോകാന്‍ പാടില്ലെന്ന് കാലാവസ്ഥ വകുപ്പ് അറിയിച്ചു. ഇന്നും നാളെയും കേരള…

മലപ്പുറത്ത് നിപ സ്ഥിരീകരിച്ചു; പൂനെ വൈറോളജി ലാബിലെ ഫലവും പോസിറ്റീവ്

മലപ്പുറം: സംസ്ഥാനത്ത് നിപ സ്ഥിരീകരിച്ചു. മലപ്പുറത്ത് ചികിത്സയിലുള്ള 15കാരനാണ് രോഗം സ്ഥിരീകരിച്ചത്. പൂനെ വൈറോളജി ലാബിലെ ഫലവും പോസിറ്റീവ് ആയതോടെയാണ് രോഗം സ്ഥിരീകരിച്ചത്. നേരത്തെ സംസ്ഥാന പരിശോധനയിൽ പോസിറ്റീവായിരുന്നു. മഞ്ചേരി മെഡിക്കൽ കോളേജിൽ 30…

ഇടിമിന്നലും കാറ്റും, വരുന്നത് അതിതീവ്ര മഴ: മുഴുവൻ ജില്ലകളിലും ജാ​ഗ്രതാ മുന്നറിയിപ്പ്.

തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്ത് അതിതീവ്ര മഴയ്ക്ക് സാധ്യതയെന്ന് മുന്നറിയിപ്പ്. വടക്കൻ കേരള തീരം മുതൽ തെക്കൻ ഗുജറാത്ത്‌ തീരം വരെ ന്യുനമർദ്ദ പാത്തി സ്ഥിതിചെയ്യുന്നതാണ് മഴ കനക്കാൻ കാരണമാകുന്നത്. അതോടൊപ്പം കേരള തീരത്ത് പടിഞ്ഞാറൻ-വടക്കു പടിഞ്ഞാറൻ…

കാസർഗോഡ് ബസ് യാത്രക്കിടെ യുവതിക്ക് നേരെ നഗ്നതാ പ്രദർശനം; പ്രതി അറസ്റ്റിൽ

കാസർഗോഡ്: ബേക്കലിൽ ഓടുന്ന ബസിൽ യുവതിക്കുനേരെ നഗ്നതാപ്രദർശനം നടത്തിയ യുവാവ് അറസ്റ്റിൽ. കുണിയ സ്വദേശി മുഹമ്മദ് കുഞ്ഞിയാണ് അറസ്റ്റിലായത്. ബേക്കൽ പോലീസ് ആണ് പ്രതിയെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തത്. ബധിരനും മൂകനുമാണ് പ്രതി. ഇയാളെ സ്റ്റേഷൻ…

മഴ അവധി അഞ്ച് ജില്ലകളിൽ വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങൾക്ക് അവധി

തിരുവനന്തപുരം: അതിശക്തമായ മഴ തുടരുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ ആലപ്പുഴ ജില്ലയിലെ വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങൾക്കും നാളെ അവധി പ്രഖ്യാപിച്ചു. ജില്ലയിലെ പ്രഫഷണൽ കോളേജുകൾ ഉൾപ്പടെയുള്ള എല്ലാ വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങൾക്കും നാളെ അവധിയായിരിക്കും. എന്നാൽ നേരത്തെ നിശ്ചയിച്ച പരീക്ഷകൾക്ക്…

കേരള തീരത്ത് മത്സ്യബന്ധനത്തിന് വിലക്ക്, കണ്ണൂരും കാസർഗോഡും കടൽ പ്രക്ഷുബ്ധമാകും; കടലാക്രമണത്തിനും സാധ്യത

തിരുവനന്തപുരം: ബംഗാൾ ഉൾക്കടലിൽ ന്യൂനമർദം രൂപപ്പെട്ടതിന്‍റെ ഫലമായി കേരളത്തിലെ തീരപ്രദേശങ്ങളിൽ പ്രത്യാക ജാഗ്രത വേണമെന്ന് കേന്ദ്ര കാലാവസ്ഥാ വകുപ്പ്. കാലവർഷക്കാറ്റ് ശക്തി പ്രാപിച്ചിട്ടുണ്ട്. വടക്കൻ കേരള തീരം മുതൽ തെക്കൻ ഗുജറാത്ത്തീരം വരെ ന്യൂനമർദ…

കാത്തിരിപ്പ് വിഫലം: ജോയിയുടെ മൃതദേഹം ലഭിച്ചു.

തിരുവനന്തപുരം : തിരുവനന്തപുരത്ത് ആമയിഴഞ്ചാൻ തോട്ടില്‍ വീണ് കാണാതായ ശുചീകരണത്തൊഴിലാളി ജോയിയുടെ മൃതദേഹം കിട്ടി. പഴവങ്ങാടി തകരപറമ്പ്-വഞ്ചിയൂർ റോഡിലെ കനാലിലാണ് മൃതദേഹം പൊങ്ങിയത്. റെയിൽവേയുടെ ഭാഗത്തുളള കനാലിലാണ് ജോയിയെ കാണാതായിരുന്നത്. ഇതിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ഇവിടെയാണ്…

ന്യൂനമർദപാത്തി; സംസ്ഥാനത്ത് വ്യാപക മഴയ്ക്ക് സാധ്യത, ശക്തമായ കാറ്റിനും സാധ്യതയെന്ന് കാലാവസ്ഥാ വകുപ്പ്

തിരുവനന്തപുരം: വടക്കൻ കേരളതീരം മുതൽ മഹാരാഷ്ട്ര തീരം വരെ ന്യൂനമർദപാത്തി നിലനിൽക്കുന്നതിനാൽ 5 ദിവസത്തേക്കു കേരളത്തിൽ വ്യാപക മഴയ്ക്കു സാധ്യതയെന്നു കാലാവസ്ഥാ വകുപ്പ്. മിന്നലോടുകൂടിയ മിതമായ മഴയ്ക്കാണു സാധ്യത. 12, 13 തീയതികളിൽ ഒറ്റപ്പെട്ട…

ബൈക്ക് യാത്രക്കിടെ അമ്മയുടെ കൈയിൽ നിന്ന് വീണ് കുഞ്ഞ് മരിച്ചു.

ആലപ്പുഴ: മണ്ണഞ്ചേരിയില്‍ വാഹനാപകടത്തില്‍ അഞ്ചു മാസം പ്രായമുള്ള കുഞ്ഞ് മരിച്ചു. അപകടത്തില്‍പെട്ട ബൈക്കിന്റെ പിന്നിലിരുന്ന അമ്മയുടെ കൈയില്‍നിന്ന് കുഞ്ഞ് തെറിച്ചു താഴെ വീഴുകയായിരുന്നു. മണ്ണഞ്ചേരി സ്വദേശി മുഹമ്മദ് റഫീഖിന്റെയും നസിയയുടെയും മകന്‍ മുഹമ്മദ് ഇഷാന്‍…

കളിക്കുന്നതിനിടെ കാർ ലോക്കായി; കളിച്ചും ചിരിച്ചും രണ്ടു വയസുകാരൻ, രക്ഷപ്പെടുത്തി ഫയർഫോഴ്സ്

കോവളം∙ കാറിനുള്ളിലിരുന്നു താക്കോലുമായി കളിക്കുന്നതിനിടെ വാതിലുകൾ ലോക്കായി രണ്ടു വയസ്സുകാരൻ ഉള്ളിലകപ്പെട്ടു. ഒരു മണിക്കൂറോളം ഉള്ളിലകപ്പെട്ട കുഞ്ഞിനെ ഗ്ലാസ് പൊട്ടിച്ചു പുറത്തെടുക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നതിനിടെ ഡ്യൂപ്ലിക്കേറ്റ് താക്കോൽ ഉപയോഗിച്ചു വാതിൽ തുറന്നു രക്ഷപ്പെടുത്തി. കുട്ടിക്കു കാര്യമായ…

രണ്ടു വയസുകാരി കിണറ്റില്‍ വീണ് മരിച്ചു.

രണ്ടു വയസുകാ തൃശൂര്‍: എരുമപ്പെട്ടി വെള്ളറക്കാട് ചിറമനേങ്ങാട് രണ്ടു വയസുകാരി കിണറ്റിൽ വീണ് മരിച്ചു. വെള്ളറക്കാട് ചിറമനേങ്ങാട് മുളക്കൽ വീട്ടിൽ സുരേഷ് ബാബു- ജിഷ ദമ്പതികളുടെ രണ്ടു വയസുള്ള മകള്‍ അമേയ ആണ് മരിച്ചത്.…

10 വര്‍ഷത്തിനിടെ മലബാറില്‍ ആത്മഹത്യചെയ്തത് 44 പോലീസുകാര്‍

കോഴിക്കോട്: 10 വര്‍ഷത്തിനിടെ മലബാറിലെ ഏഴുജില്ലകളിലായി ആത്മഹത്യചെയ്തത് 44 പോലീസുകാര്‍. മറ്റുപ്രശ്‌നങ്ങള്‍ക്കൊപ്പം തൊഴിലിടത്തെ മാനസികസംഘര്‍ഷവും കാരണമായി കണ്ടെത്തി. ഉത്തരമേഖല ഐ.ജി. കെ. സേതുരാമന്‍ സര്‍ക്കാരിന് നല്‍കിയ റിപ്പോര്‍ട്ടിലാണ് ഇക്കാര്യമുള്ളത്. കാസര്‍കോട്, കണ്ണൂര്‍, വയനാട്, കോഴിക്കോട്,…

കമന്റിൽ വരുന്ന അഭിപ്രായങ്ങൾ വയനാട് ലൈവ് ന്യൂസിന്റെ അഭിപ്രായങ്ങൾ അല്ല.