സെക്സിനു മുമ്പ് കാപ്പി കുടിക്കുന്നത് നിങ്ങളുടെ ലൈംഗിക തൃഷ്ണ വർദ്ധിപ്പിക്കും; ലൈംഗികതയ്ക്ക് ഊർജ്ജം പകരുന്ന ഭക്ഷണ പദാർത്ഥങ്ങൾ ഏതൊക്കെ?

പുരുഷ ലൈംഗികാരോഗ്യവും ലിബിഡോയും (ലൈംഗികതൃഷ്ണ) വർധിപ്പിക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന ചില ഭക്ഷണങ്ങള്‍ പരിചയപ്പെടാം. ചിന്തയ്ക്കുള്ള ഭക്ഷണം (Food for Thought) അഥവാ ലൈംഗിക ചിന്തകളും ആരോഗ്യവും മെച്ചപ്പെടുത്താനുള്ള ചില ഭക്ഷണങ്ങള്‍ നോക്കാം. അവശ്യ പോഷകങ്ങളാല്‍ സമ്ബന്നമായ സമീകൃതാഹാരം മൊത്തത്തിലുള്ള ആരോഗ്യത്തെയും ക്ഷേമത്തെയും പിന്തുണയ്ക്കും, പഴങ്ങള്‍, പച്ചക്കറികള്‍, വിത്തുകള്‍, ധാന്യങ്ങള്‍, ലീൻ പ്രോട്ടീനുകള്‍, ആരോഗ്യകരമായ കൊഴുപ്പുകള്‍ തുടങ്ങിയ ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകള്‍, വൈറ്റമിനുകള്‍, ധാതുക്കള്‍ എന്നിവ അടങ്ങിയ ഭക്ഷണങ്ങള്‍ക്ക് പ്രത്യേകം ലൈംഗിക താല്പര്യം ജനിപ്പിക്കാൻ കഴിവുള്ളതായി പഠനങ്ങള്‍ പറയുന്നു.

ഈന്തപ്പഴം: ഈന്തപ്പഴം പുരുഷ ലൈംഗികാരോഗ്യവും സ്റ്റാമിനയും വർധിപ്പിക്കുന്ന പ്രകൃതിദത്തമായ ഭക്ഷണമാണ്. ബീജത്തിന്റെ ഗുണനിലവാരവും ചലനശേഷിയും പിന്തുണയ്ക്കുന്ന ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകളാല്‍ സമ്ബന്നമാണ് അവ. ടെസ്റ്റോസ്റ്റിറോണ്‍ ഉല്‍പാദനത്തെ സഹായിക്കുന്ന സിങ്ക്, മഗ്നീഷ്യം തുടങ്ങിയ ധാതുക്കളും ഈന്തപ്പഴത്തില്‍ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

അവക്കാഡോ: വൈറ്റമിൻ, വിറ്റാമിൻ ബി6, ഫോളിക് ആസിഡ് എന്നിവ ധാരാളം അടങ്ങിയിട്ടുള്ളതിനാല്‍ ബീജത്തിന്റെ ഗുണനിലവാരവും ചലനശേഷിയും മെച്ചപ്പെടുത്താൻ സഹായിക്കും. വൈറ്റമിൻ ബി 6 പുരുഷന്മാരില്‍ ഹോർമോണ്‍ ഉല്‍പാദനത്തെ സഹായിക്കുമെന്ന് അറിയപ്പെടുന്നു, ഇത് ശക്തമായ സെക്‌സ് ഡ്രൈവിന് പ്രധാനമാണ്.

ഡാർക്ക് ചോക്ലേറ്റ്: രക്തയോട്ടം മെച്ചപ്പെടുത്താനും ഉദ്ധാരണം കൈവരിക്കാനും നിലനിർത്താനും സഹായിക്കുന്ന നൈട്രിക് ഓക്സൈഡിന്റെ ഉത്പാദനം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്ന ഫ്ലവനോളുകള്‍ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

തണ്ണിമത്തൻ: നൈട്രിക് ഓക്സൈഡ് ഉല്‍പ്പാദനം വർധിപ്പിക്കാനും രക്തയോട്ടം മെച്ചപ്പെടുത്താനും കഴിയുന്ന അമിനോ ആസിഡായ സിട്രുലിൻ ധാരാളമായി അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. തണ്ണിമത്തനില്‍ സിട്രുലിൻ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, ഇത് ശരീരത്തില്‍ അർജിനൈൻ ആയി മാറുന്നു. ഈ രാസവസ്തുക്കള്‍ രക്തക്കുഴലുകളെ വിശ്രമിക്കുന്നു – വയാഗ്രയുടെ അടിസ്ഥാന പ്രഭാവം പോലെ.

ബ്രോക്കോളി: ഈസ്ട്രജന്റെ അളവ് കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന ഇൻഡോള്‍-3-കാർബിനോള്‍ ധാരാളമായി അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ബ്രൊക്കോളി പുരുഷന്മാരില്‍ ലിബിഡോ ബൂസ്റ്ററാണ്.

മുരിങ്ങ: മുരിങ്ങയില വൈറ്റമിനുകള്‍, ധാതുക്കള്‍, ആൻ്റിഓക്‌സിഡൻ്റുകള്‍ എന്നിവയാല്‍ നിറഞ്ഞിരിക്കുന്നു, ഇത് മൊത്തത്തിലുള്ള ആരോഗ്യത്തെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നു, പരോക്ഷമായി ലൈംഗിക പ്രവർത്തനം വർധിപ്പിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്.

ഓയ്സ്റ്റർ(Oysters): ടെസ്റ്റോസ്റ്റിറോണ്‍ ഉല്‍പാദനത്തിനും ആരോഗ്യകരമായ ബീജങ്ങളുടെ എണ്ണം നിലനിർത്തുന്നതിനും ആവശ്യമായ സിങ്ക് ധാരാളമായി അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു.

വാഴപ്പഴം: പൊട്ടാസ്യം അടങ്ങിയതാണ്, ഇത് ആരോഗ്യകരമായ ഹൃദയ പ്രവർത്തനവും രക്തചംക്രമണവും പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിലൂടെ രക്തയോട്ടം മെച്ചപ്പെടുത്താൻ സഹായിക്കുന്നു.

നട്‌സും വിത്തുകളും: രക്തക്കുഴലുകള്‍ വിശ്രമിക്കാനും രക്തയോട്ടം മെച്ചപ്പെടുത്താനും സഹായിക്കുന്ന അമിനോ ആസിഡായ അർജിനൈനിന്റെ മികച്ച ഉറവിടങ്ങളാണ് പഴങ്ങള്‍

സാല്‍മണ്‍, ഫാറ്റി ഫിഷ്(Salmon and fatty fish): ഇവ ശരീരത്തിനു ഒമേഗ -3 ഫാറ്റി ആസിഡുകള്‍ നല്‍കും, ഇത് ഡോപാമൈൻ അളവ് വർധിപ്പിക്കുകയും ഉത്തേജനം കൂട്ടുകയും ചെയ്യും.

ഇഞ്ചി: ടെസ്റ്റോസ്റ്റിറോണ്‍ ഉല്‍പാദനവും ബീജത്തിന്റെ ഗുണനിലവാരവും വർധിപ്പിക്കുന്ന സംയുക്തങ്ങള്‍ ഇഞ്ചിയില്‍ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

വെളുത്തുള്ളി: വെളുത്തുള്ളിയില്‍ അല്ലിസിൻ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, ഇത് രക്തയോട്ടം മെച്ചപ്പെടുത്തുകയും ടെസ്റ്റോസ്റ്റിറോണ്‍ അളവ് വർധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യും

ഇലക്കറികള്‍: ചീര, കെയ്ല്‍, മറ്റ് പച്ചിലകള്‍ എന്നിവയില്‍ ഫോളേറ്റ് അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, ഇത് ബീജത്തിന്റെ ആരോഗ്യവും പ്രത്യുല്‍പാദനക്ഷമതയും മെച്ചപ്പെടുത്താൻ സഹായിക്കും.

കോഫി: സെക്‌സിന് മുമ്ബ് കാപ്പി കുടിക്കുന്നത് ഊർജ്ജത്തിന്റെ അളവ് വർധിപ്പിക്കുകയും രക്തയോട്ടം മെച്ചപ്പെടുത്തുകയും ലൈംഗിക പ്രകടനവും സന്തോഷവും വർധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യും. എന്നിരുന്നാലും, അമിതമായ കഫീൻ കഴിക്കുന്നത് ഹൃദയമിടിപ്പ് വർധിപ്പിക്കുന്നതിനും ഉത്കണ്ഠയ്ക്കും ഉറക്കം തടസ്സപ്പെടുന്നതിനും ഇടയാക്കും, ഇത് ലൈംഗിക ആരോഗ്യത്തെ പ്രതികൂലമായി ബാധിക്കും. നല്ല ലൈംഗികാനുഭവം ഉറപ്പാക്കാൻ കാപ്പിയുടെ ഉപയോഗം മിതമാക്കുന്നതും വ്യക്തിഗത അളവ് ശ്രദ്ധിക്കുന്നതും പ്രധാനമാണ്.

Latest News

കമന്റിൽ വരുന്ന അഭിപ്രായങ്ങൾ വയനാട് ലൈവ് ന്യൂസിന്റെ അഭിപ്രായങ്ങൾ അല്ല.